Ericsson kwanan nan ya fitar da bugu na 10 na "Rahoton Kayayyakin Fasahar Microwave na 2023".Rahoton ya jaddada cewa E-band na iya biyan buƙatun ƙarfin dawowa na mafi yawan rukunin yanar gizo na 5G bayan 2030. Bugu da ƙari, rahoton ya kuma zurfafa cikin sabbin ƙirar ƙirar eriya, da kuma yadda AI da sarrafa kansa za su iya rage farashin aiki na hanyoyin sadarwa.
Rahoton ya nuna cewa bakan E-band (71GHz zuwa 86GHz) na iya biyan buƙatun ƙarfin dawowar yawancin tashoshin 5G nan da 2030 da kuma bayan haka.An buɗe wannan rukunin mitar a cikin ƙasashen da ke da kashi 90% na yawan al'ummar duniya.Wannan hasashen ya sami goyan bayan hanyoyin sadarwa na baya-bayan nan da aka kwaikwayi na biranen Turai uku masu yawan haɗin E-band daban-daban.
Rahoton ya nuna cewa rabon da aka tura mafita na microwave da kuma shafukan yanar gizo na fiber optic suna karuwa a hankali, suna kaiwa 50/50 ta 2030. A cikin yankunan da fiber optic ba a samuwa ba, microwave mafita zai zama babban hanyar haɗin gwiwa;A cikin yankunan karkara inda yana da wahala a saka hannun jari a cikin shimfida igiyoyin fiber optic, mafita na microwave zai zama mafita da aka fi so.
Yana da kyau a faɗi cewa "ƙirƙira" ita ce ainihin abin da rahoton ya mayar da hankali.Rahoton ya tattauna dalla-dalla yadda sabbin ƙirar eriya za su iya yin amfani da bakan da ake buƙata yadda ya kamata, rage farashin bakan, da haɓaka aiki a manyan cibiyoyin sadarwa.Misali, eriyar ramuwa mai tsayin mita 0.9 tana da 80% tsayi fiye da eriya ta yau da kullun tare da nisan tsalle na mita 0.3.Bugu da kari, rahoton ya kuma nuna sabbin kimar fasahar bandeji da sauran eriya irin su radomes mai hana ruwa.
Daga cikin su, rahoton ya ɗauki Greenland a matsayin misali don kwatanta yadda hanyoyin watsa labarai na nesa suka zama mafi kyawun zaɓi, samar da mazauna a yankuna masu nisa tare da sadarwar wayar hannu mai sauri wanda ke da mahimmanci ga rayuwar zamani.Wani ma'aikacin gida yana amfani da hanyoyin sadarwa na microwave na dogon lokaci don biyan bukatun haɗin kai na wuraren zama a gabar tekun yamma, tare da tsawon kilomita 2134 (daidai da nisan jirgin tsakanin Brussels da Athens).A halin yanzu, suna haɓakawa da faɗaɗa wannan hanyar sadarwar don saduwa da mafi girman ƙarfin buƙatun 5G.
Wani shari'ar a cikin rahoton ya gabatar da yadda za a rage yawan farashin aiki na sarrafa hanyoyin sadarwar microwave ta hanyar sarrafa kansa na tushen cibiyar sadarwa ta AI.Fa'idodinsa sun haɗa da gajarta lokacin warware matsala, rage sama da kashi 40% na ziyartan rukunin yanar gizon, da haɓaka hasashen gaba ɗaya da tsarawa.
Mikael hberg, Mukaddashin Daraktan Samfuran Tsarin Microwave don Kasuwancin hanyar sadarwa na Ericsson, ya ce: “Don yin tsinkaya daidai game da makomar gaba, ya zama dole a sami zurfin fahimtar abubuwan da suka gabata da kuma haɗa fahimtar kasuwa da fasahar fasaha, wanda shine ainihin ƙimar Fasahar Microwave. Rahoton Outlook.Tare da fitowar bugu na 10 na rahoton, muna farin cikin ganin cewa a cikin shekaru goma da suka gabata, Ericsson ya fitar da Rahoton Fasaha na Microwave Technology Ya zama babban tushen fahimta da abubuwan da ke faruwa a cikin masana'antar mara waya ta baya.
Microwave Technology Outlook "rahoton fasaha ne da ke mai da hankali kan hanyoyin sadarwa na dawo da microwave, inda labarai ke zurfafa cikin abubuwan da ke faruwa da masu tasowa da matsayin ci gaba na yanzu a fannoni daban-daban.Ga masu aiki da la'akari ko sun riga sun yi amfani da fasahar backhaul ta microwave a cikin hanyoyin sadarwar su, waɗannan labaran na iya zama haskakawa.
* Diamita na Eriya shine mita 0.9
Lokacin aikawa: Oktoba-28-2023